![]() |
|||||||||||||||
|
|
|
|||||||||||||
Nghệ sĩ Việt NamĐi xem TODAY (phần 3): tranh của Nguyễn Thế Hùng, Mai Duy Minh, Trịnh Minh Tiến, Hoàng Ngọc Tú… 24. 09. 16 - 6:30 amBài và ảnh: Tịch RuỞ hai bài trước, các bạn đã xem qua các tác phẩm trình diễn, sắp đặt và điêu khắc. Và hôm nay là đến các tác phẩm hội họa. Một số mảng tưởng trong triển lãm “phối hợp” khá ăn ý với tác phẩm nên tôi cho luôn cả mảng tường nền lên ảnh.
![]() “Bến cát” của Mai Duy Minh. Sơn dầu, 70 x 90cm. Trước khi đến triển lãm, tôi rất hi vọng được xem tác phẩm dữ dội của Mai Duy Minh, nhưng tác phẩm lần này của anh hiền quá, và nằm ở góc khiêm tốn nên tìm mãi mới thấy.
![]() “Niềm vui tràn trề” của Lưu Vũ Long. Acrylic, 200 x 400cm. Tác phẩm này nhiều người mượn để selfie quá nên không lúc nào có thể chụp riêng được.
(Còn tiếp) Ý kiến - Thảo luận
16:06
Monday,26.9.2016
Đăng bởi:
Candid
16:06
Monday,26.9.2016
Đăng bởi:
Candid
Em tìm mãi cũng mới ra tranh của Mai Duy Minh. Em cũng có cảm giác như xem tranh cổ điển Châu Âu.
15:19
Monday,26.9.2016
Đăng bởi:
cứ từ từ
tranh của bạn Mai duy Minh như lôi tuột người xem về mấy trăm năm trước, một diện mạo phản đương đại rất thách thức. Mình khoái sự ngang ngạnh đấy. Sự hiện diện của nó giữa lổn nhổn các thể nghiệm bao quanh chả khác nào đặt một cái ban thờ tổ tiên to vật chuỳnh uỳnh giữa một cái vũ trường. Tranh này đáng nên tham gia giành giải của qũy Art Renewal Center m
15:19
Monday,26.9.2016
Đăng bởi:
cứ từ từ
tranh của bạn Mai duy Minh như lôi tuột người xem về mấy trăm năm trước, một diện mạo phản đương đại rất thách thức. Mình khoái sự ngang ngạnh đấy. Sự hiện diện của nó giữa lổn nhổn các thể nghiệm bao quanh chả khác nào đặt một cái ban thờ tổ tiên to vật chuỳnh uỳnh giữa một cái vũ trường. Tranh này đáng nên tham gia giành giải của qũy Art Renewal Center mới đúng . Bài đã đăng
» Xem tiếp... |
|||||||||||||||
|
...xem tiếp